หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งผลการติดตั้ง prins กับ camry2009 (อุบลราชธานี)  (อ่าน 3932 ครั้ง)
iamanont
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:58:27 PM »

ก่อนอื่นต้องเรียนว่า หาข้อมูลจากทางเว็บครับ ไปราชการแถวนั้นเลยเข้าไปติดตั้งวันที่ 21 กย 55 วันนั้นมีติด prins 2 คัน คือของผมกับ lanzer ex สีขาว (ช่างเล่าให้ฟังครับ) เป็นการตั้งใจที่อยากได้สิ่งดี ๆ เพราะอยู่ไกลครับ ขอแชร์หลังจากใช้มาประมาณ 2000 กิโลเมตร

ความประทับใจ
 1. การขับขี่เหมือนน้ำมันมากครับ ไม่มีเสียงการตัดเข้าระหว่างน้ำมันกับแก๊ส
 2. อัตราการเร่งก็ทำได้ดีครับเพราะทดสอบตอนขับกลับอุบลราชธานี 650 กม.

ปัญหาที่พบ
  มีเสียงดัง แกร็กๆๆๆๆๆ ตอนที่ระบบแก๊สทำงาน สามารถได้ยินเสียงในตัวรถเลยครับ เปิดเพลงฟังเบา ๆ ยังพอได้ยิน
วันที่ 22 เลยเข้าไปให้ช่างดูอีก ชางบอกว่า (น่าจะคนที่ปรับจูน) บอกว่าเป็นเฉพาะบางรุ่น (camry รุ่นใหม่ไม่ดัง) เลยต้อง
ยอมฟังเสียงดังมาตลอดครับ (ไม่ทราบท่านอื่นเป็นเหมือนผมมั๊ย เพราะเอามาให้เพื่อนฟัง เขาว่าไม่น่าจะมีเสียงแบบนี้)
muton
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:29:11 PM »

ผมก็เป็นครับ Accord 2.0 2012 เหมือนมีเสียงออกมาจากห้องเครื่อง เบาๆ เสียงเกินมาจากเดิม แต่พอไป เช็ค 1000Km แรก มีการ จูนใหม่ เสียงหายไป แต่วันรุ่งขึ้นกลับมาอีก คือเสียงจะเกิดตอนเหยียบคันเร่ง ที่ รอบ เกิน 1500RPM

แต่ขับด้วยน้ำมันเสียงจะค่อยๆ หายไปครับ
iamanont
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:10:04 PM »

ผมดังตลอดเวลาที่ใช้ แก๊ส ครับ เลยยังไม่มั่นใจว่าจะเอาเจ้า vios ไปทำ จะเลือกตัวใหนดี
iamanont
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 02:44:08 PM »

อ่านปัญหาของคุณ gug แล้วรู้สึกว่า prins ไม่น่าดีเหมือนโฆษณาเลย เศร้า เศร้า เศร้า
iamanont
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:28:25 PM »

มารายงานผลการใช้งานระย 80000 km
หลังจากติดตั้ง ปัญหาที่เจอคือสายไฟหัวฉีดขาด
โทรประสานคุณ nut จึงได้เอารถเข้าเช็คที่Toyota ขอนแก่น
รถก็กลับมาใช้งานได้ปกติ
ตั้งแต่ติดมา กลับไปที่HTG เพื่อเช็คเพียงครั้งเดียว
รถขับเป็นปกติครับ อยากบอกสมาชิกว่าเป็นการติดตั้งในรถคุนแรก
ประทับใจครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์