หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .. รายงานผลการติดแก๊ส New Vios 2012 ครับ ..  (อ่าน 4043 ครั้ง)
mr_kob
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:12:38 PM »

.. สวัสดีครับ คุณเอส ..  ยิ้มกว้างๆ
..
.. ผมมารายงาน ผลการติดตั้งแก๊ส Energy Reform ตัว  Advanced OBD
.. ติดตั้งถังโดนัท 48 ลิตร กับรถ new vios 2012 ครับ .. ไปติดมาเมื่อวันที่ 8 มิย.55  
.. งานติดตั้ง เรียบร้อยดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ ..
..
.. อ้ตราการสิ้นเปลื้อง .. (ขับเฉลี่ยโดยประมาณ 80-100 กม/ชั่วโมง)
..
.. ถังแรก ..... ที่อู่เติมแก๊สไว้ให้ 300 บาท วิ่งในเมือง 50%  นอกเมือง 50% วิ่งได้ 263 กม. เฉลี่ย 1.14 บาท/กม.
..
.. ถังที่สอง ... เติมไป 300 บาทเหมือนเดิม วิ่งเหมือนเดิม ในเมือง 50% นอกเมือง 50% วิ่งได้ 278 กม. เฉลี่ย 1.08 บาท/กม.
..
.. ถังที่สาม ... เติมไป 300 บาท ยังไม่หมดครับ เดี๋ยวยังไงจะมารายการผลอีกคร้งนะครับ ..
..
.. ผลการขับ .. ไม่สึกรู้ว่าแตกต่างกันเท่าไหร่ ระหว่างน้ำมัน กับแก๊ส ..อัตราการเร่ง หรือการแซง ก็โอ.เค. ผ่านครับ ..  ยิ้ม
..
.. จากที่ รายงาน 2 ถังแรก คุณเอส คิดว่ามันผิดปกติหรือเปล่าครับ ต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มมั๊ยครับ ..  

.. แต่ผมแอบสงสัยนิดนึง รถที่ให้ยืมใช้ new vios เหมือนกัน (ทะเบียน ญท-1265) ทำไมเอาไปยืมใช้แล้ว รู้สึกว่ามันเครื่องแรงจังครับ
.. ขนาดตัดเป็นระบบแก๊ส แล้วนะครับ เทียบกับรถผมที่ใหม่กว่ายังไม่ค่อยจะแรงเท่านี้เลย แปลกใจมากครับ ..
.. ผมแอบไปมองที่ปุ่มปรับแก๊ส น่าจะเป็นของ AC แต่ไม่ทราบรุ่น  อยากจะให้ช่างจูน รถผมให้แรงหมือนรถที่ยืมจังครับ   ยิงฟันยิ้ม
.. อีกใจนึง..ก็กลัวว่าจูนแรงไป เดี๋ยวจะกินแก๊สซะอีก...  เลยกลายเป็นว่าผมประทับใจ รถทีให้ผมยืมซะงั้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
..
..  ถ้ายังไงเดี๋ยวจะมารายงานผลการใช้งาน ถึงที่ 3 ให้ทราบอีกนะครับ ..
..
...
.. ปล.ข้อความที่รายงาน ผมไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสีย กับทางบริษัทนะครับ โปรดใช้วิจารญาณในการพิจารณานะครับ ..  ยิ้ม
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 01:02:02 PM โดย mr_kob » บันทึกการเข้า
mr_kob
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 01:00:41 PM »

.. มารายงานต่อครับ ..  ยิ้มกว้างๆ
.. จบไปแล้วครับ ถังที่สาม เติมไป 300 บาท วิ่งแบบสไตล์เดิมเลยครับ นอกเมือง 50% ในเมือง 50%
.. ระบบแก๊สตัดไปเป็นน้ำมันที่ 286 กม.ครับ .. เฉลี่ยแล้วก็ตก 1.05 บาทต่อ 1 กม.ครับ ..
.. คาดว่าถ้าวิ่งต่างจังหวัดยาวๆ น่าจะประหยัดได้มากกว่านี้ครับ คงจะเหลือ กม.ละไม่ถึงบาทแน่นอนครับ ..  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2012, 01:02:56 PM โดย mr_kob » บันทึกการเข้า
ed hongtong
Global Moderator
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 01:37:44 AM »

น่าจะลองเติมเต็มถังดูครับว่าจะเติมได้เท่าไหร่ จะได้เช็คระบบของระดับแก๊สไปด้วยในตัวครับ และจะได้รู้ว่ารถเราสามารวิ่งได้กี่ กม. ส่วนการวิ่งนั้น หากพี่เข้ามาเช็คระยะ 1000 กม ให้โทรนัดผมก่อนครับ ผมจะลองดูหน้าคอมให้ใหม่ ส่วนการใช้งานถือว่าประหยัดอยู่ในเกณครับขอบคุณครับ

ติดแก๊สผ่อนกับบัตรเครดิตทุกธนาคาร 0% สูงสุดนาน 6 เดือน โทร. 083-999-1999
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์