หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Swift ติดแก๊ส รอบเบาสั่น ตัดจากน้ำมันไปแก๊สก็สั่น  (อ่าน 2694 ครั้ง)
manytoy
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:06:08 PM »

Swift 1.2ECO สีขาว ทะเบียน ป.ด. ฐ 2345 ติด ER Fasttech เมื่อวันที่ 3 ส.ค.55 ที่ผ่านมา
พบว่า
    1.ตอนรถออกตัว จะตัดจากน้ำมันเป็นแก๊ส เครื่องจะสั่นแป๊บหนึ่ง แล้วจะเป็นเหมือนเร่งไม่ขึ้น  ร้องไห้  ตอนเทสกับรถ DEMO ของทางร้านไม่เห็นเป็นเลย

2.รอบเดินเบาสั่น สังเกตถ้ารถติด แล้วมีลักษณะการขับแบบค่อยๆไปได้ทีละเล็กละน้อย เครื่องจะมีอาการสั่น หรือ วูบวาบ ตลอด  อายจัง อายจัง
    3.แต่ถ้าหลังตัดเข้าแก๊สได้แล้ว ขับยาวๆ ก็ปกติดี   จนกว่าจะเข้าปั๊ม ออกตัวรถใหม่ ก็จะเป็นแบบข้อ1 อีก 
    4.ระหว่างขับทดลองเหยียบคันเร่งนิ่งๆ  แล้วตัดสลับระหว่างแก๊สกับน้ำมัน พบว่าตอนเป็นแก็สความเร็วจะลดลงกว่าตอนเป็นน้ำมัน 10-15 % ซึ่งทางหงษ์ทองเคลมไว้ว่า ติดแล้วไม่ต่างจากน้ำมัน

ตั้งใจมาติดที่นี่เพราะมั่นใจในฝีมือและบริการหลังการขาย  ครบ 1000 โลจะเข้าให้ไปแก้ไขนะครับ     
ed hongtong
Global Moderator
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:38:30 PM »

วันนั้นผมคงได้ดูไปแล้วนะครับ อย่างไรแจ้งผลให้อีกครั้งนะครับ หรือโทรหาผมโดยตรงนะครับ แรงดันหม้อต้มมีการคลาดเคลือนเยอะครับ

ติดแก๊สผ่อนกับบัตรเครดิตทุกธนาคาร 0% สูงสุดนาน 6 เดือน โทร. 083-999-1999
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์