หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเพิ่มครับ  (อ่าน 2589 ครั้ง)
Allen
Newbie
*

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 02:54:06 AM »

ผมใช้รถ ฟอร์จูนเนอร์ BMC 2.7  วิ่ง จะ 2000 โล ต้องการติดแก๊ส  ดูจากหัวข้อเก่า ๆ

คุณนัทแนะนำ AC Stag4 Donut73L. รางหัวฉีด Hana หม้อ380Hp 44,000บ.+กันชนท้าย3,000บ. 47,000บ.ครับ  

ผมว่า ก็ โอเค แต่ถ้าพอมีงบเหลือจะอัพให้มีประสิทธิภาพและความประหยัดสูงขึ้น จะเพิ่มตัวไหนดี  อยู่ในช่วงโค้งสุดท้ายในการตัดสินใจ

อยากทราบดังนี้

1.ถ้าในชุดที่แนะนำ ถ้าเปลี่ยน ECU เป็นรุ่น Stag ต่าง ๆ ของ AC  มีข้อดี ข้อเสีย ออฟชั่นเพิ่มเติม แตกต่างกันอย่างไรครับ และราคาเพิ่มในแต่ละรุ่นเท่าไร ครับ

2.เพิ่มตัววัดอุณหภูมิ ราคาเท่าไร  และมีข้อดีอะไรบ้าง นอกจากบอกคุณหภูมิ

3.ในรถฟอร์จูนเนอร์  ยังไม่มีโปรเหมือนมิซซูหรือครับที่ติดตั้งแก๊สแล้วประกันเครื่องไม่หมด

4.ก่อนนำรถเข้าติดตั้งแก๊สกับทางร้าน ต้องเตรียมรถอย่างไรก่อนวิ่งไปร้านบ้างครับ

5.สุดท้าย แล้วครับ ตัวราคากันชนท้าย ถ้าติดตั้งกแก๊สจ่ายเงินสด ราคา  2000 บาท หรือเปล่าครับ หรือมีการเปลี่ยนแปลง

ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ตอนแรกว่าจะโทรถาม  แต่คิดว่าถ้าตอบในกระทู้ สามารถเก็บไว้เป็นความรู้กับลูกค้าท่านอื่น ๆ ได้ด้วย

คุณนัทจะได้ไม่เสียเวลาตอบบ่อย ๆ

ขอบคุณครับ

วัชระ

Allen
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:53:53 PM »

สงสัยงานจะเยอะ ยังไม่ตอบ ลังเล ฮืม ฮืม
nut
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 06:27:50 PM »

1.สามรถเปลียนได้ครับ แต่ชุดที่แนะนำจะเป็นชุดที่ลงตัวที่สุด แต่ถ้าถามว่ามีดีกว่านี้อีกไม้ก็มีอยู่ชุดนึงครับพี่เป็นชุดที่ดีที่สุดๆๆๆ ชุด Prins ครับ
PRINS มาตรฐาน OEM ตั้งค่าครั้งเดียวตอนติดตั้งไม่ต้องปรับจูนตลอดอายุการใช้งาน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
http://www.hongtonggas.co.th/wb/index.php?topic=643.msg1512#msg1512

2.ตัววัดอุณหภูมิป้องกันเครื่องฮีต ติดวันที่มาติดตั่งเพิ่ม1,000บาทครับ ข้อดีคือนอกจากวัดอุณหภูมิได้แล้วสามารถดูโวลท์แบตเตอรี่ได้ด้วย  ยิงฟันยิ้ม

3.เรื่องประกัน กำลังร่างขึ้นมาอยู่อีกไม่นานก็จะสามารถซื้อได้ทุกรุ่นแล้วครับ  ยิงฟันยิ้ม

4.สิ่งที่ต้องเตรียมนะครับ1.รถที่จะเอามาติดตั่ง2.บัตประชาชน3.สำเนาเร่มรถ4.ห้ามเติมน้ำมันE20และE85 ครับ ยิงฟันยิ้ม

5.กันชนท้าย ชำระค่าติดตั่งแก๊สเป็นเงินสดสามารถซื้อกันชนในราคา2,000บาทครับ

ต้องขออภัยที่มาตอบช้านะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์