โพลล์
คำถาม: รู้สึกว่าลมที่มาช่องแอร์มีแกส Honda
ติดตั้งไม่ดี - 0 (0%)
ซวยเอง - 1 (100%)
หายใจไม่ออก - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 1

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกว่าลมที่มาช่องแอร์มีแกส Honda Civic FD ติด AC หัวฉีด Hana  (อ่าน 3611 ครั้ง)
disorn
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:41:36 AM »

ผมรู้สึกว่า ตัวเอง มีอาการ ผิดปกติ อย่างชัดเจน ระหว่าง การขับรถ รู้สึกว่าลมที่มาช่องแอร์มีแกส ลองไปตรวจก็ไม่เจอ รู้สึกว่าในรถ มีแก๊ส รั่ว ซึม เข้ามา หมุนเวียนอยู่ในห้องโดยสาร อาการของคนขับ ก็คือ จะมีอาการวิงเวียนศีรษะ ปากแห้ง  กลับถึงบ้าน จะมีอาการ อ่อนเพลีย ผิดปกติ
นำมาซ่อมม บอกว่า มีกลิ่นแก๊ส แต่หา รอยรั่วไม่เจอ 

แล้วน้องที่เขาติดแกส เขาบอกว่าเขาเอาวาว อะไรซักอย่างออกไป จะทำให้เติมแกสเร็วขึ้น ไม่ถามเราสักคำ สิ่งที่เขาติดมาให้ก็เพื่อความปลอดภัยไม่ใช่เหรอครับ จะให้ติดกลับก็บอกว่าอันตราย อะไรเนี่ย

ที่ผมยอมติดแกส ที่นี่ ทั้งไกล ทั้งแพง กว่าที่อื่นก็เพื่อ สิ่งที่คุณบอกว่าเหนือมาตรฐานนี่เหละครับ บอกมาแล้วกันว่าจะแก้ไขอย่างไร ตอนนี้รู้สึกเหมือนขับ Taxi แกสรั่วยังไงยังงั้น

รถ Honda Civic FD ติด AC หัวฉีด Hana
nut
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 11:19:13 AM »

เป็นอย่างไรบ้างครับตอนนี้หายรึยังครับพี่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
infancy
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:39:52 PM »

ผมตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ขอยืมกระทุ้นี้ในการแจ้งปัญหาของรถผม ผมได้เอา เชฟโซนิค เข้าไปเปลี่ยนกรองแก๊ส หลังจากนั้นก็ใช้รถสักระยะ ปัญหาที่พบคือ สตาร์ทรถขับออกจากบ้าน ในถังมีแก๊สอยุ่ แต่ขับไปมันจะร้องเตือน ผมได้โทรเข้าไปสอบถามว่าเป็นอะไร พนง.บอกว่า ให้ปิดแล้วขับไปสักระยะแล้วเปิดใหม่ จะถามว่าทำไมมาเป็นหลังจากเปลี่ยนกรอง แล้ว มันปกติหรอครับ ผมติดตอนแรกไม่เห็นเป็น ระบบมันน่าจะดีกว่านี้นะ ทำไมผมต้องมาคอยนั่งกดไม่เข้าใจ ผมติด ac300 รบกวนมาตอบด้วย
disorn
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 08:13:52 PM »

ยังเป็นครับ นั่งดมกลิ่นทุกวันปวดหัวมาก ไปเชคมารอบแล้ว เขาบอกว่าไม่เป็นไร ไม่มีกลิ่น แต่ก็ยังมี ทำไมซวยอย่างงี้นึกว่าเลือกร้านแพงที่สุดจะดีที่สุด ร้านก็โครตจะไกล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์