หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเติมแก๊สเต็มถังทุกครั้งจะมีกลิ่นแก็สเข้ามาในห้องโดยสาร  (อ่าน 3951 ครั้ง)
PoddyLai
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 12:58:00 AM »

นำรถ Toyota Camry ACV30 2.4 Q เข้าไปติดแก๊สเมื่อวันที่ 6 เม.ย 56 ที่ผ่านมา ตอนนี้วิ่งไปได้ประมาณ 600 กิโลและเพิ่งจะเติมแก๊สเต็มถังเป็นครั้งที่ 2 วันนี้  ทั้งสองครั้งวิ่งจนแก๊สหมดและตัดเข้าระบบน้ำมันอัตโนมัติ  ทั้งสองครั้งที่เติมเต็มถังแล้ว จะได้กลิ่นแก๊สเข้ามาในห้องโดยสารช่วงวันแรกหลังเติม จากนั้นก็จะไม่มีกลิ่นแล้วครับ  รถวิ่งได้เป็นปกติดี ยกเว้นสัญญานไฟเตือนแก๊สหมด ไม่ขึ้นแดงแต่มีการร้องเตือนแล้วตัดเข้าระบบน้ำมันครับ (มีกระตุกเล็กน้อยช่วงตัดเข้าน้ำมัน) ติด AC STAG-4 หัวฉีด Hana ถังโดนัท 53 ลิตรครับ   กังวลเรื่องกลิ่นแก๊สมากครับ เพราะเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัย  ไม่แน่ใจว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า และจะต้องทำยังไงต่อล่ะครับ งานนี้
PoddyLai
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:10:38 PM »

วันนี้นำรถกลับเข้าไปเช็คระยะ 1000 km ที่อู่แล้วครับ  ทางอู่ใช้เครื่องตรวจแก๊สรั่วไล่ดูไม่เจออะไรครับ  ต้องออกไปลองเติมแก๊สกับช่างที่ปั๊มแก๊สข้างๆ ดู แล้วเช็คข้อต่อวาล์วก่อนเข้าถังดูปรากฏว่ามีการรั่วซึมของแก๊สอยู่ตรงข้อต่อของท่อเติมแก๊สกับวาล์วถังโดนัท ช่างปรับแก้ไขโดยการขันยึดให้แน่นใหม่อีกครั้ง   ส่วนตัวก็งงอยู่เล็กน้อยครับว่าทำไมตอนติดตั้งมาทางอู่ถึงไม่ได้ตรวจสอบการรั่วที่จุดนี้ให้  หวังว่าทางหงษ์ทองจะนำข้อมูลนี้ไปแก้ไขและปรับปรุงพัฒนาระบบตรวจสอบหลังติดตั้งให้ดีย่ิงขึ้น เพื่อประโยชน์และความปลอดภัยของลูกค้านะครับ  โดยรวมแล้วถือว่าการติดตั้งและการใช้งานเป็นที่น่าพึงพอใจในระดับดีทีเดียวเลยครับ  ขอบคุณสำหรับการดูแลเอาใจใส่ลูกค้าของเจ้าของอู่ และพนักงานทุกคนครับ  ยิ้ม ยิ้ม
Sarawut.so
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 04:34:34 PM »

ผมก็เป็นเหมือนกัน ติดมาได้2ปีล่ะครับ โดยรวมโอเคไม่มีปัญหาอะไร
แต่ล่าสุด เติมแก๊สได้กลิ่นเข้ามาในตัวรถเหม็นมาก+ใกล้ถึงเวลาถ่ายน้ำมันเครื่องพอดี เข้าไปที่ร้านเปลี่ยนที่เดียว
ที่พักอยู่ไกลครับ ผมอยู่ สมุทรปราการ สาเหตุที่ติดตั้งเพราะ เมื่อก่อนทำงานแถวนั้น

เอารถเข้าตอนบ่าย2 เสร็จตอน5โมงเย็น โอเค ผิดที่ผมเองไม่ได้เช็คว่า กลิ่นหายไหม เพราะตอนนั้นรอนานหิวก็หิว

กลับมาแถวบ้าน เติมแก๊ส เติมเสร็จเท่านั้นล่ะกลิ่นเข้ามาจัดเต็มเลย

สรุปอยากถามว่าคุณได้แก้ปัญหาให้ผมหรือป่าวหงุดหงิดมาก ว่าจะหาร้านใกล้ๆทำแล้ว

เวลาติดแก๊สดูบริการหลังการขายด้วยนะครับ ว่าครอบคลุมขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 04:36:14 PM โดย Sarawut.so » บันทึกการเข้า
ed hongtong
Global Moderator
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 12:23:26 AM »

สถานที่ใหม่จะเสร็จในอีก ไม่เกิน 2 เดือน สถานที่ที่ลูกค้ามาติดตั้งและมาตรวจ ในปัจจุบัน จะถูกเปลี่ยนเป็นการเช็คระยะทั้งหมด เข้ามาวันไหนครับ ช่วงกี่โมง เดียวทางเราจะเปิกกล้องวงจรปิดให้ครับว่าทำอะไรไปบ้าง หรือเด็กทำหรือป่าวครับ เวลา 3 ชั่วโมง นั้นรวมรอคิวหรือป่าวครับ แจ้งทะเบียนด้วยครับ แล้วจะตรวจสอบให้ว่าช่างคนไหนเป็นคนทำ
ช่วงนี้ผมไม่มีเวลาลงมาดูเรื่องเว็บเลย แต่เอาเวลาทั้งหมดไปสร้างเกียวกับ โกดังใหม่ เพื่อยายการติดตั้งไปไว้ที่ใหม่ และ ที่เก่าจะจอดรถเช็คพร้อมกัน เกือบ 25 คันขอบคุณครับ

ติดแก๊สผ่อนกับบัตรเครดิตทุกธนาคาร 0% สูงสุดนาน 6 เดือน โทร. 083-999-1999
Kennetjoe
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 10:49:03 AM »

อ่อหรอครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์