หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามไฟสถานะ  (อ่าน 1956 ครั้ง)
kamnui
Newbie
*

« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:54:08 PM »

ติด Energy advance OBD ถัง 73 ลิตร ตอนนี้วิ่งได้สี่ถังหละ ดูเหมือนไฟสถานะแสดงปริมาณของแก๊สลดลงเร็วมาก ไฟเขียวสี่ดวงจะหมด ขณะวิ่งได้ 220 กม. จากนั้นไฟแดงจะติด แล้ววิ่งได้อีก 230 กม. ถึงจะหมดถังครับ  ครึ่งต่อครึ่งเลย ไม่ถึงกับซีเรียสครับ  แต่อยากสอบถามว่าพอจะปรับให้ไฟแสดงสถานะของปริมาตรแก๊ส มีความใกล้เคียงกับแก๊สที่อยู่ในถังจริงจะได้ป่าวครับ  ส่วนเรื่องอื่นๆ ไม่มีปัญหาอะไรครับ วิ่งดี เหมือนกับใช้น้ำมันเลยครับ ไม่มีอาการสะดุด อัตราการสิ้นเปลือง เฉลี่ย 8 กม./ลิตร หรือประมาณ 1.68 บาท/กม. ครับ หากพอปรับแก้ได้ จะรีบนำเข้าไปเช็คระยะด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 07:59:38 PM โดย kamnui » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์