โพลล์
คำถาม: Prins VS ER OBD ใน Camry
Prins - 0 (0%)
ER OBD - 0 (0%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 0

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Prins VS ER OBD ใน Camry  (อ่าน 2608 ครั้ง)
blackcode
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 12:17:17 AM »

อยู่ ภูเก็ตครับ ไม่ค่อยสะดวกเดินทางบ่อยๆ
  จะซื้อ camry 2.4 ปีประมาณ 07-09 ให้ภรรยาใช้ (หัดขับด้วย)
ส่วนตัวมีทักษะด้านคอมพิวเตอร์ดีมาก แต่ความรู้เครื่องยนต์ต่ำ
ไม่ค่อยมีเวลาดูแล รถเท่าไหร่ เลยคิดว่า สองรุ่นนี้น่าจะดีสุดสำหรับผมใช่ไหม
เพราะไม่ต้องปรับจูนอะไรอีกแล้ว หรือ ถ้ามีตัวไหน แนะนำว่ามาได้เลยครับ
ต้องการติดถังโดนัท
เรื่องราคาไม่เกี่ยง ขอคุณภาพ ความปลอดภัย ไม่ต้องดูแลบ่อย อยู่ไกลด้วย

คำถามคือ
1 ตามข้อมูลเบื้องต้นที่ให้ไว้ ทาง หงษ์ทองคิดว่าผมควรติดอะไรดีครับ
เอาแบบ ของดีจริงๆ เน้นจบ ตรวจเช็คดีๆ อย่ารั่วอย่าซึม ไกลครับถ้าคุณเอส ลงมาตรวจเองจะดีมาก
คิดค่าบริการเพ่ิม ก็ไม่มีปัญหาครับ เน้นให้ดีจริง

2 ติดแล้วใช้งานได้ประมาณ กี่ ปี หรือ กี่กิโล ถึงจะต้องยกเครื่องใหม่ครับ

ออกรถแล้วจะโทรนัดวันติดครับ

3 อีกนิด ถ้าเป็น Accord จะมีปัญหาไหม หรือ camry เหมาะกว่า
คนขายบอกว่า Toyota ฝาสูบหนากว่าถ้าต้องการติดแก็ส น่าจะเหมาะกว่า
ส่วนผม ไม่รู้อะไรเลย ถาม หงษ์ทองดีกว่า

blackcode
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 12:21:33 AM »

เรื่องถัง โดนัท กับ ถังเคปซูล

1 การทำงานเหมือนกัน ถูกต้องไหมครับ ต่างกันแค่รูปลักษณ์
2 ถังใหญ่ มีข้อเสียอะไรบ้าง ยกเว้นเรื่องน้ำหนัก หรือยิ่งใหญ่ ยิ่งดีบรรจุได้เยอะ
    แล้วถังใหญ่จะต้องเปลี่ยนโช็ค หรือ ไม่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์